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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 

WAZIRI MKUU AKEMEA MAHUSIANO MABAYA YA 
WATUMISHI KAHAMA 

  
WAZIRI MKUU Kassim Majaliwa amekemea mahusiano mabaya baina ya watumishi wa 
wilaya ya Kahama na kusema wanapaswa kubadilika mara moja. 
 
Ametoa onyo hilo leo (Jumapili, Julai 15, 2018) wakati akizungumza na watumishi na 
viongozi wa Halmashauri za Wilaya za Ushetu, Msalala na Kahama Mji, wilayani Kahama 
mkoani Shinyanga. 
 
“Hali ya mahusiano hapa Kahama ni mbaya kuliko Kishapu na Shinyanga. Mnachapa kazi 
vizuri lakini tatizo kubwa kila mmoja anaenda kivyake, hakuna anayemsikiliza Mkurugenzi wa 
Halmashauri wala Mkuu wake wa idara,” amesema. 
 
Waziri Mkuu ambaye yuko kwenye ziara ya siku tano ya kikazi mkoani humo, amewaeleza 
watumishi na viongozi hao kwamba Serikali haitavumilia kuona watumishi wa aina hiyo 
wanaendelea kufanya kazi. 
 
“Serikali haitavumilia kuona watumishi wakifanya mambo ya hovyo. Kahama ni wilaya yenye 
majaribu na Shinyanga nayo ni wilaya yenye majaribu makubwa. Kwa hiyo watumishi inabidi 
muwe makini, kuweni waangalifu msije mkaingia kichwakichwa kwenye majaribu haya.” 
 
“Migogoro niliyoisikia ambayo iko hapa ni kwa sababu ninyi mmeingia kwenye biashara na 
kutake sides. Hapa Kahama, Mkuu wa Wilaya na Mkurugenzi wa Wilaya hamuelewani, 
Mkurugenzi na wakuu wa idara hamuelewani, wakuu wa idara na wasaidizi wao nao pia 
hawaelewani,” alisema. 
 
“Napenda kusisitiza kwamba ninyio ni viongozi wa umma, kwa hiyo ni lazima mzingatie itifaki 
za kiuongozi, mzingatie mahusiano mema mahali pa kazi. Hatupendi viongozi muwe chanzo 
cha matatizo hapa Kahama,” aliwaasa. 
 
Alisema Kahama ina fursa kubwa na nzuri kwenye kilimo, madini, mifugo na biashara na 
akawataka viongozi wanaoletwa kwenye wilaya hiyo wawe makini. “Kiongozi ukiletwa hapa 
inabidi uwe na kichwa kilichotulia. Inabidi uwe mwaminifu sana ili uweze kudumu kwenye 
wilaya kama hii,” alisisitiza. 
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“Kama kiongozi ulizoea kwenda disco inabidi uache, kama ulizoea kwenda baa inabidi 
ununue kreti uweke ndani kwako. Kama ulizoea kushabikia mpira kwa kujichora chaki, sasa 
basi. Kaa sebuleni kwako, angalia mpira kwenye luninga yako, ndiyo dhamana ya uongozi 
hiyo,” alisema. 
 
Aliwataka watumishi wa umma wawasaidie wananchi kuboresha utendaji wao kwenye kilimo, 
uvuvi na ufugaji ili kila kuleta tija kwenye kila sekta. 
 
Waziri Mkuu leo anaendelea na ziara yake wilayani Kahama kwa kukagua shughuli za 
maendeleo na kuzungumza na wananchi. 
 
(mwisho) 
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