

# FOMU YA MAOMBI YA LESENI YA VILEO



(Chini ya Sheria ya Vileo Na. 28 ya 1968 na marekebisho yake ya 1982)

Intoxicating Liquor ACT NO. 287 of 1968.

## M A E L E Z O

Fomu hii ina nakala mbili ijazwe na itumwe kwa Mwenyekiti wa Mamlaka ya Vileo Halmashauri ya Mji Kahama baada ya kulipia ada ya maombi katika Ofisi ya Mapato ya Halmashauri ya Mji wa Kahama.

### A: MAELEZO YA MWOMBAJI:

1. Jina kamili la mwombaji.....
2. Anwani ya Posta/ simu .....
3. Mahali pa Biashara/ Mtaa.....
4. Kijiji.....Mtaa.....Wilaya.....
5. Aina ya leseni.....(Tazama orodha ya leseni).
6. Ada ya maombi imelipwa Tshs..... kwa stakabadhi namba.....ya tarehe.....mpya iliyotolewa tarehe.....

TAREHE: ..... SAHIHI YA MWOMBAJI: .....

### B: UAMUZI W A MAMLAKA YA VILEO

1. Ombi limekubaliwa/ limekatiliwa kwasababu .....

TAREHE.....

.....

**SAHIHI YA MWENYEKITI WA MAMLAKA YA VILEO H/MJI**

### C. UTOAJI WA LESENI

1. Namba ya leseni iliyotolewa.....tarehe.....
2. Namba ya stakabadhi.....Ada (Tshs).....
3. Namba ya kodi ya mapato.....Ya tarehe.....

TAREHE.....SAHIHI YA MTOAJI LESENI:.....

**D: AINA YA LESENI ZA POMBE ZA KIGENI (BIA NA POMBE KALI)**

1. Uuzaji jumla (a wholesale dealers)
2. Uuzaji rejareja kutoka na kunywa ndani ya jengo (retail's off-bar or grocery)
3. Uuzaji rejareja ndani ya jengo (a retailer's on bar)
4. Uuzaji hotelini (a hotel licence)
5. Uuzaji kwenye mgahawa (restaurant licence)
6. Uuzaji kwenye vyombo vinavyosafiri majini (a passenger vessel)
7. Uuzaji katika viwanja au ndani ya ndege (airdrome)
8. Uuzaji kwenye vituo au ndani ya gari moshi (railway restaurant)
9. Uuzaji kwenye kumbi za burudani na vilabu (a theater and club)

**E. AINA YA LESENI ZA POMBE ZA KIENYEJI:**

1. Daraja 'A' anaruhusiwa kupika na kuuza kwenye jengo hilo limekatiwa leseni na kuuza nje isizidi debe mbili mtu mmoja wakati mmoja.
2. Daraja B" inaruhusiwa kuuza pombe na inywewe kwenye jengo lililokatiwa leseni pamoja iuzwe jumla kwa wenye jengo lisilokatiwa leseni.
3. Daraja" C" inaruhusiwa kupima pombe katika jengo lililokatiwa leseni lakini pombe isiuzwe kwa wenye leseni daraja la B
4. Daraja D" inaruhusiwa kuuza pombe na inywewe humo ndani ya jengo lililokatiwa leseni nje isizidi debe kwa mtu mmoja wakati mmoja.
5. Daraja E" inaruhusiwa kuuza pombe na inywewe nje ya jengo lililokatiwa leseni lakini Debe mbili kwa mtu mmoja wakati mmoja.
6. Kabla ya kukata leseni lazima aonane na Afisa Afya ambaye atakayetoa mwongozo Kamili.